Ang Sable German Shepherd – Mga Nangungunang Katotohanan at Gabay

Piliin Ang Pangalan Para Sa Alagang Hayop







  Sable German Shepherd

Ang Sable German Shepherd ay isang kinikilalang variation ng lahi ng German Shepherd. Ang kulay ng Sable ay ang pinaka nangingibabaw na kulay ng amerikana sa lahat ng Shepherds at ang tanging kulay na umaangkop sa matibay na ideolohiya ng founding member ng aso tungkol sa isang tunay na asong Shepherd.

Bagama't iba ang hitsura ng mga asong ito sa ibang German Shepherds (GSD), taglay nila ang parehong mga katangian at katangian tulad ng ibang mga variation ng lahi ng German Shepherd at kilala na napakatapat. Ang mga asong ito ay pinalaki upang makabuo ng perpektong working dog at ang mga German Shepherd na aso ay nagkaroon ng karera sa militar, puwersa ng pulisya at bilang iba pang mga asong pang-serbisyo.

Kung interesado kang matuto nang higit pa tungkol sa asong ito, basahin sa ibaba habang nagdedetalye kami tungkol sa kanilang kasaysayan, kanilang mga katangian at kung ano ang pag-aalaga sa tuta na ito.

Kasaysayan Ng Sable German Shepherd

Ang Sable coat ng German Shepherd ay sanhi ng isang nangingibabaw na gene at ito ang una sa mga species ng German Shepherd. Ito rin ang tanging kulay ng amerikana na hindi nalalayo sa ideolohiya ng lahi ng tagapagtatag ng German Shepherd. Ang mga German Shepherds ay kinikilala ng American Kennel Club (AKC) at ang kulay ng sable ay kinikilala ng pamantayan ng lahi.

Pinagmulan ng Lahi

Upang maunawaan ang pinagmulan ng lahi ng Sable German Shepherds, dapat nating tingnan ang pinagmulan ng lahi ng German Shepherd. Una silang natuklasan ni Von Stephanitz na nakakita sa German Shepherd sa isang dog show at nagpasya na ang lahi na ito ay ang perpektong pamantayan para sa isang nagtatrabaho na aso. Inampon niya ang isa sa mga asong ito at pinangalanang 'Horand' at pagkatapos ay nilikha ang 'Verein für Deutsche Schäferhunde', ang Society for the German Shepherd Dog.

Si Horand ang unang pamantayan ng lahi para sa lahi ng German Shepherd at pinalaki kasama ng mga aso na may katulad na hitsura upang bigyan ng mga biik ng German Shepherd. Sila ay pinaniniwalaang unang lumitaw sa Estados Unidos noong 1906 at kinilala ng AKC noong 1908.

Mga Katangian Ng Sable German Shepherd

Dahil ang Sable German Shepherd ay hindi isang halo-halong lahi at simpleng pagkakaiba-iba ng karaniwang GSD, ang mga asong ito ay may parehong mga katangian at ugali. Gayunpaman, madalas na mas bihira ang Sable German Shepherds kaysa sa iba pang mga kulay ng German Shepherds, na maaaring gawing mas mahal ang mga ito bilang mga tuta.

Ang laki ng basura para sa mga tuta na ito ay karaniwang 5 at 9 na tuta. Para sa isang karaniwang GSD maaari mong asahan na magbayad kahit saan sa pagitan ng $300 at $700 para sa isang tuta. Para sa Sable GSD, malamang na gagastos ka kahit saan mula $800 hanggang $1500 bawat tuta.

Hitsura

Tulad ng nabanggit namin sa itaas, ang Sable German Shepherd ay halos kapareho sa iba German Shepherds at ang pangunahing pagkakaiba ay ang kulay ng kanilang balahibo. Ang mga ito ay isang malaking lahi ng aso at ang mga lalaki ay tumitimbang sa pagitan ng 75 hanggang 95 pounds at tatayo ng hanggang 26' ang taas. Ang mga babae ay palaging bahagyang mas maliit at tumimbang kahit saan sa pagitan ng 55 hanggang 73 pounds at tatayo nang hindi hihigit sa 24'.

Ang mga asong ito ay may simboryo na hugis ulo na may mahaba, parisukat na nguso. Mayroon silang tuwid na mga tainga at mahahabang leeg, na maupo kapag tumatakbo o gumagala. Ang mga ito ay isang napakalakas na lahi at madalas ay sinasabing kahawig ng kanilang mga ninuno ng lobo.

amerikana

Ang mga German Shepherds ay magkakaroon ng isa sa dalawang coat, alinman sa isang medium coat o long coat. Pareho silang double coat, na may mas siksik na guard layer na may mas malambot na undercoat na tumutulong na panatilihing mainit ang mga ito kapag nasa labas sila bilang mga nagtatrabahong aso.

Ang mga asong ito ay kilala na malaglag kaya maaaring hindi sila ang doggie para sa mga may allergy. Gayunpaman, ang isang maayos na rehimen ng pag-aayos, na tatalakayin natin nang mas detalyado sa ibaba, ay mahalaga upang mabawasan ang dami ng pagpapadanak at ang dami ng paglilinis!

Kulay

Ang kulay ng sable ng German Shepherd ay nangangahulugan na halos lahat ng kanilang buhok ay magkakaroon ng itim na dulo sa kanila, habang ang natitirang bahagi ng buhok ay maaaring ibang kulay. Karaniwan ang ibang kulay na ito ay tan, ngunit mayroong isang hanay ng mga kulay na maaaring pumasok ang GSD. Kabilang dito ang puti, parti, asul, atay, pula at ginto.

ugali

Ang kulay ng iyong coat ng German Shepherd ay walang epekto sa kanilang ugali. Sobrang loyal sila at very family orientated. Dahil isa silang asong nagtatrabaho, maniniwala sila na ang kanilang trabaho ay protektahan ka bilang isang pamilya at kilala sa pagiging alerto at mapagbantay, minsan tumatahol kung nararamdaman nila na nasa panganib sila. Bagama't mahalaga ang pakikisalamuha para sa isang aso sa anumang edad, ang wastong pakikisalamuha para sa isang German Shepherd ay titiyakin na maaari silang makipag-ugnayan nang maayos sa pamilya. Mahalaga rin ang pakikisalamuha sa mga kabataan.

Ang mga asong ito ay napaka mapaglaro at aktibo at gustong-gustong nasa labas para mag-ehersisyo. Kailangan din nila ng maraming mental stimulation dahil sila ay napakatalino at hindi gustong mapag-isa. Kung pinabayaan silang mag-isa sa mahabang panahon, maaari silang mainis at magsimulang magpakita ng mga mapanirang pag-uugali, kaya mahalagang ginugugol nila ang karamihan ng kanilang oras sa mga tao o sinanay sila nang tama upang maunawaan kung anong mga pag-uugali ang kanais-nais.

Haba ng buhay

Ang Sable German Shepherd ay may average na pag-asa sa buhay sa pagitan ng 9 hanggang 13 taon.

Mga Kilalang Isyu sa Kalusugan

Sa kasamaang palad, tulad ng anumang aso, ang isang Sable German Shepherd ay maaaring madaling kapitan ng ilang mga problema sa kalusugan. Marami sa mga problemang mas malamang na mabuo nila ay ang parehong mga problema na kinakaharap ng ibang mga lahi ng German Shepherd.

Ang pinakakaraniwang problema sa kalusugan para sa lahi ng asong German Shepherd ay elbow dysplasia at hip dysplasia. Ang dysplasia ay isang kondisyon na nakikita sa maraming malalaking aso at isang sakit ng malformation ng mga kasukasuan. Ang mga kasukasuan ay maaaring maging lubhang masakit at maaaring lumala sa paglipas ng panahon na nagiging sanhi ng pagkapilay.

Ang pinakamahusay na paraan upang matiyak na ang iyong tuta ay hindi madaling kapitan sa alinman sa mga kundisyong ito ay bumili mula sa isang kagalang-galang na breeder at upang matiyak na makakakuha ka ng mga health clearance mula sa parehong mga magulang. Dapat mo ring suriin nang madalas ang iyong aso para sa anumang mga palatandaan ng mga isyung ito at dalhin sila sa beterinaryo nang regular para sa mga pagsusuri.

  Sable German Shepherd na aso

Araw-araw na pamumuhay

Ngayon alam na natin ang lahat tungkol sa mga katangian at katangian ng Sable German Shepherd, oras na para tingnan kung ano talaga ang pamumuhay kasama ng isa sa mga asong ito araw-araw. Sasagutin natin ang kanilang pagkain at diyeta, ang kanilang mga kinakailangan sa ehersisyo at ang kanilang mga pangangailangan sa pag-aayos.

Pagkain At Diyeta

Malaking aso ang Sable Shepherd kaya dapat malaki rin ang kanilang pagkain. Inirerekomenda na pakainin mo sila ng diyeta na espesyal na ginawa para sa malalaking lahi ng aso at dapat mong palaging suriin ang likod ng packet ng pagkain ng aso upang makita kung gaano karaming pagkain ang dapat mong ipakain sa iyong aso batay sa kanilang timbang.

Inirerekomenda ng mga eksperto na ang isang Sable German Shepherd ay dapat kumain ng 20 calories bawat lb ng timbang ng katawan sa isang araw, na maaaring umabot sa humigit-kumulang 1500 calories. Ito ay humigit-kumulang 3 tasa ng pagkain.

Bilang isang tuta, dapat silang pakainin ng tatlo hanggang apat na beses sa isang araw. Ito ay partikular na mahalaga sa mas malalaking lahi dahil sila ay pinaka-predisposed sa bloat, kung saan ang tiyan ay nagiging bloated at baluktot at kadalasan ay nakamamatay. Ang tatlo hanggang apat na pagkain na ito ay maaaring bawasan sa dalawang pagkain sa isang araw bilang isang may sapat na gulang. Gayunpaman, kung mayroon kang isang abalang pamumuhay, maaari itong maging isang pagkain lamang sa isang araw.

Ang kanilang pagkain ay dapat na malusog at masustansya. Dapat nitong saklawin ang lahat ng sustansya na kailangan ng aso na ganito ang laki, kabilang ang mga protina, taba at carbohydrates. Ang mataas na kalidad na dry kibble ay isang mahusay na pagpipilian, bagaman ang ilang mga may-ari ng aso ay nagpasyang pakainin ang kanilang tuta ng hilaw na pagkain. Tingnan ang pagkain na inirerekomenda namin sa ibaba.

Pinakamahusay na Pagkain ng Aso Para sa Sable German Shepherd

CRAVE Grain Free High Protein Pang-adultong Dry Dog Food

BUMILI SA AMAZON

Inirerekomenda namin ang CRAVE Grain Free High Protein dry dog ​​food para sa iyong Sable German Shepherd. Ang pagkain na ito ay binubuo ng 34% na protina mula sa tunay na salmon, na inspirasyon ng diyeta ng mga ninuno ng lobo ng mga aso. Ang mataas na protina na ito ay nakakatulong na panatilihing payat at malusog ang kanilang mga kalamnan upang manatiling aktibo nang mas matagal.

Ang pagkain na ito ay walang mga butil na nasa recipe ngunit may mga kalidad na carbohydrates para sa mga mapagkukunan ng enerhiya. Mayroon ding mga bitamina, mineral at iba pang sustansya sa formula upang mabigyan ang iyong German Shepherd ng buo at balanseng diyeta. Mas mabuti pa, walang mga byproduct na pagkain ng manok sa pagkaing ito, o anumang artipisyal na kulay, lasa o preservatives.

Mag-ehersisyo

Bilang asong nagtatrabaho at a lahi na kadalasang ginagamit bilang asong pulis , ang German Shepherd ay nangangailangan ng maraming mental at pisikal na pagpapasigla upang mapanatiling masaya sila. Hindi nakakagulat na ang lahi ng asong ito ay napakaaktibo at may mataas na pangangailangan sa ehersisyo.

Dapat mong tiyakin na ikaw ay nag-eehersisyo ng iyong German Shepherd sa loob ng 60 hanggang 90 minuto sa isang araw. Kabilang dito ang paglalakad, paglalaro at mga laro sa pag-iisip. Gusto ng iyong aso ang isang malaking bakuran sa likod upang tumakbo sa paligid din, kaya hindi nila makuha ang ehersisyo na kailangan nila kung nakatira ka sa isang maliit na apartment. Kung walang sapat na ehersisyo, maaari silang bumuo ng hindi kanais-nais at mapanirang pag-uugali dahil sa pagkabigo at pagkabagot.

Gustung-gusto ng mga asong ito na samahan ang kanilang mga may-ari sa paglalakad at paglalakad at mahilig ding lumangoy, kaya siguraduhing may oras kang makasama sila sa labas bago bilhin ang lahi ng asong ito. Maaari silang gumawa ng perpektong kaibigan sa ehersisyo!

Dahil ang lahi na ito ay isang malaking lahi, dapat kang maging maingat sa labis na pag-eehersisyo sa mga asong ito kapag sila ay mga tuta. Ang sobrang ehersisyo ay maaaring makapinsala sa kanilang pag-unlad ng kalansay. Bilang isang patakaran ng hinlalaki, dapat mo lamang silang i-ehersisyo nang humigit-kumulang 5 minuto para sa bawat buwan ng kanilang edad hanggang sila ay nasa hustong gulang. Kaya, halimbawa, kung ang iyong GSD ay apat na buwang gulang, dapat mong i-ehersisyo ang mga ito sa loob ng dalawampung minuto.

Pagkakatugma ng Pamilya

Ang isang Sable Shepherd ay gumagawa ng isang mahusay na aso ng pamilya. Dahil napakatapat nila, gugustuhin nilang protektahan ka mula sa anumang nakakapinsala, na ginagawa silang isang mahusay na bantay na aso. Gayunpaman, kakailanganin mong sanayin sila mula sa murang edad upang maunawaan na hindi lahat ay isang banta, kung hindi, maaari silang tumahol nang maraming oras!

Hindi kasinungalingan na ang tuta na ito ay nangangailangan ng maraming ehersisyo at sa gayon ay uunlad sa isang aktibong pamilya na handang gumugol ng oras sa pakikipaglaro sa kanila. Kailangan nila ang parehong pisikal at mental na pagpapasigla at makikinabang mula sa isang malaking bakuran na maaari nilang takbuhan sa loob at mula sa mga taong gustong magturo sa kanila ng mga trick.

Ang lahi na ito ay may likas na mataas na drive ng biktima, kaya kailangan mong mag-ingat kapag ipinakilala sila sa mga bata sa unang pagkakataon. Iyon ay sinabi, kapag nakikihalubilo nang maayos, ang mga German Shepherds ay nagmamahal sa mga bata at kahit na kukunin ang iyong mga anak sa ilalim ng kanilang pakpak. Napakahusay din nila sa ibang mga alagang hayop ng pamilya, kaya walang magiging isyu doon at sila ay magiging isang minamahal na miyembro ng pamilya.

Pagsasanay

Ang Sable German Shepherd ay isang napakatalino na aso at samakatuwid ay napakadaling sanayin. Dapat mong sanayin sila mula sa napakabata edad at palaging gumamit ng positibong reinforcement at mga diskarteng batay sa reward. Maaaring kabilang dito ang pasalitang papuri at masarap na pagkain para ipakita sa kanila na mahusay ang kanilang ginagawa.

Ang mga German Shepherds ay maaaring maging matigas ang ulo, kaya hindi mo sila dapat parusahan o pagalitan. Mas mahusay din silang magagawa kung binigyan mo sila ng maraming oras para mag-ehersisyo bago ka magpasyang magsagawa ng sesyon ng pagsasanay. Mahusay din silang mga detective, kaya ang pagtatago ng mga treat at pag-amoy sa kanila ng mga treat ay nakakatuwang laruin!

pakikisalamuha

Nahawakan namin ang katotohanan na ang pagsasapanlipunan ng iyong German Shepherd ay napakahalaga. Ito ay dahil isa silang asong nagtatrabaho at maniniwalang trabaho nila na protektahan ka. Maaari din silang maging medyo malayo sa mga bata, salamat sa kanilang pagmamaneho.

Dapat mong ipakilala ang iyong Sable Shepherd sa mga bagong tanawin, tunog, lugar, amoy, tao at hayop sa mahinahon at kontroladong paraan mula sa murang edad, upang malaman nila na walang dapat ikatakot. Ang patuloy na pakikisalamuha sa buong buhay nila ay tutulong sa kanila na maging isang maayos na aso, masyadong.

Pag-aayos

Ang German Shepherd ay may double coat at madalas na malaglag. Sila ay malaglag nang higit sa dalawang beses sa isang taon at ang natitirang oras ay maaari mong asahan na nabawasan ang pagbuhos. Ang pagsipilyo sa kanila ng maayos ay palaging makakatulong dito. Maaari ka ring bumisita sa isang grooming salon na maaaring makatulong sa coat ng iyong aso na maging mas madaling pamahalaan.

Kung ikaw ay mapalad at may medium coated na Sable German Shepherd na aso, maaari kang makatakas sa pagsisipilyo sa kanila dalawang beses sa isang linggo. Gayunpaman, kung ang iyong aso ay may mahabang buhok, kakailanganin mong magsipilyo sa kanila araw-araw upang maiwasan ang pagbuo ng mga buhol at gusot. Alinmang paraan, hindi sila ang aso para sa mga may allergy!

Tandaan na magsipilyo ng kanilang mga ngipin upang maiwasan ang pagkabulok ng ngipin at sakit sa gilagid, bagama't maaari mo silang bigyan ng mga ngumunguya araw-araw upang makatulong na mapanatiling malinis ang kanilang mga ngipin. Dapat mo ring suriin ang kanilang mga naninigas na tainga dahil mas malamang na makahuli sila ng alikabok at dumi.

FAQ ng Sable German Shepherd

Ang mga Sable German Shepherds ba ay naiiba sa iba pang German Shepherds?

Walang gaanong pagkakaiba sa pagitan ng Sable German Shepherd sa karaniwang GSD. Ang pangunahing pagkakaiba ay ang kulay ng kanilang amerikana, na nasa isang nangingibabaw na gene na minana ng mga asong iyon na may sable coat. Kung hindi, pareho sila ng ugali at pangangailangan gaya ng ibang GSD!

Magkano ang halaga ng Sable German Shepherd?

Ang isang Sable German Shepherd puppy ay maaaring magastos kahit saan sa pagitan ng $800 at $1500. Para sa isang karaniwang German Shepherd, ang presyo ay mas mura at karaniwang nasa pagitan ng $300 at $700 para sa isang tuta.

Kung wala ito sa hanay ng iyong presyo o mas gugustuhin mong mag-ampon, maaari mong tingnan ang iyong lokal na kanlungan anumang oras at tingnan kung may mga German Shepherds na nangangailangan ng kanilang walang hanggang tahanan!

Buod

Ang Sable German Shepherd ay isang tapat at mapagmahal na aso na magiging mahusay na miyembro ng pamilya. Bagama't mayroon silang dominanteng gene na nagbibigay sa kanila ng magandang amerikana, ang mga tuta na ito ay may eksaktong kaparehong kamangha-manghang ugali gaya ng kanilang mga kapatid na GSD at gumagawa ng isang mahusay na nagtatrabaho na aso pati na rin ang isang bantay na aso. Bagama't maaari silang magkaroon ng mataas na pangangailangan sa pag-aayos at mga pangangailangan sa ehersisyo, magugustuhan mong gumugol ng oras kasama ang iyong GSD sa labas sa paglalaro ng mga laro at maaari silang maging mahusay na kasama sa pagtakbo at pag-hiking. Kaya, ano sa palagay mo? Para sa iyo ba ang Sable German Shepherd?